



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA BABATI**

SHULE YA SEKONDARI MANYARA WAVULANA (MANYARA BOYS)
S.L.P 538 Babati - Manyara, Barua pepe: fmathayoakyoo24@gmail.com

Simu : Mkuu wa Shule-0782745937 , M/Mkuu wa Shule-0684163795

KUMB. Na. MBSS/ED/.1/VOL1/0002

Tarehe: 14/11/2025

Mwanafunzi.....

S. L. P.
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE
YA SEKONDARI MANYARA BOYS MWAKA 2026**

1.0.Ninafurahi kukuarifu kuwa mtoto wako amechaguliwa kujiunga na kidato cha **Kwanza** katika shule hii mwaka 2026. Shule ya Sekondari Manyara BOYS ipo umbali wa Kilometa 40 kutoka kituo kikuu cha mabasi Babati. Usafiri wa BASI unapatikana kwa nauli ya Tsh.3,000/= kutoka babati mjini, kwa wanao toka Arusha watashukia shuleni moja kwa moja katika kituo cha mti wa maziwa.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **13/01/2026**. Unatakiwa kuripoti kuanzia tarehe **13/01/2026**.

2.0. Mambo ya kuzingatia

2.1. Sare za Shule

(a)

- i. Suruali mbili kitambaa cha Dark blue (kimeambatanishwa kwenye fomu hii) mshono ni rinda moja na turn up.

- ii. Sweta 2 - rangi ya **dark blue** zenye mstari mweupe shingoni nunua uje na
- iii. Mashati mawili **Meupe** ya mikono mifupi aina ya “TOMATO” nunua uje nayo.
- iv. Kizibao kinacho fanana na suruali
- v. Viatu vyeusi vya Kamba jozi mbili, nunua uje navyo (viatu visiwe na urembo wala kisigino kirefu)
- vi. Soksi nyeusi pea mbili
- vii. Tai rangi sawa na suruali

(b) 2.2.Sare za kushindia

- i. Suruali rangi ya kijani jeshi iliyokolea (kitambaa kiwe cha suti), ; ,shona uje nayo. **((nguo nyingine za nyumbani mwanafunzi haruhusiwi kabisa kuzivaa, hivyo asizilete)**
- ii. Pull neck nyeusi mbili kwa wale wenye shida ya kifua
- iii. Raba nyeusi jozi moja na soksi nyekundu fupi
- iv. (Open shoes) nyeusi za chini,zisiwe na urembo wa aina yeyote.
- v. Track-suit ya rangi nyekundu yenye mistari meupe.
- vi. T shirt ya shule form six rangi damu ya mzee zinapatikana shuleni kwa shilingi 12,000/-

(c).2.3. Sare ya michezo kwa shule hii ni kama ifuatavyo;

- i. T-sheti rangi ya njano isiyo na picha, mchoro wala maandishi
- ii.Bukta rangi ya blue
- iii. Raba nyeupe au nyeusi za kuchezea mpira

2.4 Mahitaji Mengine

Ni muhimu mzazi kuchangia gaharama za kumwezesha mwao awapo hapa shuleni,ikiwa ni fedha za matumizi yake binafsi pamoja na nauli ya kurudi nyumbani.

(i) Ndoo mbili moja ya lita ishirini na moja ya lita kumi, sahani ya bati, kijiko na kikombe.

- (iii) Picha tatu za passport size (mwanafunzi awe amevaa sare ya shule wakati wa kupiga picha).
- (iv) Koti la mvua au mwamvuli na viatu vya mvua (gumboots nyeusi).
- (v) Shuka mbili za rangi moja (light blue).
- (vi) Godoro moja futi mbili na nusu.
- (vii) Taalo, malapa, mswaki net ya mbu na mto
- (viii) Madaftari makubwa 14(counter book quire3), kalamu za kutosha na mathematical set moja,begi la kubebea madaftari.
- (ix) Nguo za ndani za kutosha.
- (x) Neti ya kuzuia mbu ya pembe nne rangi light blue.
- (xi) Sanduku imara la chuma (Trunk) kwa ajili ya kuhifadha vifaa vyake lenye kofuli sehemu mbili.
- (xii) Vitabu vya dini vya imani yake na mahitaji mengine ya dhehebu la mwanafunzi.

- (xiii) Aje na taa/tochi inayotumia mwanga wa jua.
- (xiv) Aje na ream mbili za A4

2.5.Vifaa vya usafi.

- i. Aje na soft broom moja, ufagio wa chelewa, panga 1, ndoo moja ya lita kumi, jembe na mpini wake,moper moja na sabuni ya maji ya kusafishia vyoo (disinfectant) lita tano.
- ii. **KILA MWANAFUNZI AJE NA MICHE MIWILI YA MITI YA MATUNDA KATI ya parachichi,embe,machungwa na limao nap era.. (ni muhimu sana katika kuhakikisha tunatunza Mazingira).**
TFS

3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria namba 26 ya mwaka 1970. Aidha inazingatia miongozo yote ya Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi;

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (prep.)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- (i) Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amekata nywele na ziwe fupi njiti ya kiberiti isiweze kukaa

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule

1. Wizi
2. Ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, Cocaine, mirungi, kubeli, ugoro n. k.
5. Kupiga au kupigana
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau bendera ya Taifa
8. Kuoa
9. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
10. Kukataa adhabu kwa makusudi.

11. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, redio na pasi ya umeme na mkaa au kifaa chochote kinachotumia umeme.

13. Kutokuhudhuria darasani pasipo sababu ya msingi.

4.0 Mambo mengine muhimu

- (a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali..
Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
Mzazi simamia kikamilifu vipimo vya mwanao na utawajibika kugharamia matibabu ya mtoto wako pindi atakapo umwa
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya Mzazi/Mlezi kukiri
- (d) kukubaliana na sheria na kanuni za shule.
- (e) Cheti cha kuzaliwa

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Kwa mwanafunzi ambaye hana bima ya afya (NHIF) aje na fedha taslimu Tsh. 50,400/= kwa ajili ya kumkatia bima ya afya atakayoitumia kugharamia matibabu.

“KARIBU SANA MANYARA WAVULANA SEKONDARI”

.....
MKUU WA SHULE

**PRESIDENT'S OFFICE
LOCAL GOVERNMENT AND REGIONAL ADMINISTRATION
BABATI DISTRICT COUNCIL**

(B): REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

**MANYARA BOYS SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 538 ,
BABATI.**

DATE.....

MEDICAL OFFICER, GOVN. HOSPITAL,

.....

NAME OF PUPIL.....

Please examine the above named Boy to ascertain her fitness for further studies.

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named with regard to:

Skin.....

.....

Eyes.....

.....

Ears.....

.....

Chest.....

.....

Spleen.....

.....

Abdomen.....

.....

Urine.....

.....

Stool.....

.....

Hemoglobin.....

Other disease.....

And I considered:

1. He is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school.
2. He is now fit to return to school having treatment for.....

.....
.....
.....

.....
.....

NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER

DATE

**OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA BABATI**

SHULE YA SEKONDARI MANYARA BOYS,
S. L. P. 538
BABATI.

(C): FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA

SEHEMU A: Habari za Mwanafunzi.

1. Jina
kamili.....
.....
2. Tarehe ya
kuzaliwa.....
.....
3. Wilaya alipozaliwa..... Kijiji
.....
4. Kukubali nafasi (Ijazwe na mwanafunzi)

Mimi nimeona maagizo yote ya kujiunga
na shule ya

Sekondari Manyara Boys na ninakubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni
pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule. Nitakapokuwa
shuleni Manyara boys nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo
wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata Elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya Mwanafunzi..... Tarehe.....

SEHEMU B: Habari za Mzazi/Mlezi (Ijazwe na Mzazi/Mlezi)

1. Jina kamili.....
2. Yeye ni Mzazi/Mlezi.....
3. Kazi yake
4. Anwani ya Mzazi/Mlezi
.....
.....
.....
5. Namba tatu za simu ikiwemo ya Mzazi/Mlezi na ndugu wa karibu wa
Mwanafunzi na mtendaji wa kijiji au mtaa.(ni muhimu sana)

(a).....
.....

(b).....

(c).....

d) .mtendaji wa kijiji/mtaa.....

UTHIBITISHO

Mimi Mzazi/Mlezi wa
nimehakikisha kwamba maagizo yote yemeeleweka na mtoto wangu amejaza
kikamilifu sehemu A.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

Tarehe.....

RANGI YA SARE:

1. Sare ya
darasani
(suruali dark
blue)
2. Sweta rangi
ya light ble
3. Sare ya
kushindia.